DRC-Serikali: Felix Tshisekedi anataka majina matatu kwa kila huduma!

0
212
President Felix Tshisekedi\photo presidence

Timu ya serikali ya Sylvestre Ilunga Ilunkamba bado inasubiri. Zaidi ya mwezi baada ya kuteuliwa kwake, Waziri Mkuu bado hajachukua ofisi rasmi. Kwa sababu hiyo, kuzuia majadiliano kati ya Umoja wa Kwanza wa Kongo na CACH.

Kwa mujibu wa vyanzo karibu na urais wa Jamhuri, Rais Félix Antoine Tshisekedi alitoa mwisho wa masaa 48 kwa majadiliano ili kukamilisha orodha ya mawaziri. Mwenyekiti angependa kuwa na majina matatu kwa kila nafasi.

« Rais wa Jamhuri amerejea kwa FCC na CACH orodha ya watu waliochaguliwa kwa serikali. Orodha hizi za kwanza zimeunganishwa na mtu mmoja kwa kila baada. Hii sio maoni ya Mkuu wa Nchi. Alitoa FCC na CACH mwisho wa saa 48 kumtuma orodha mpya na majina 3 kwa kila nafasi, « alisema chanzo cha kuaminika.

Ni sawa kusema kwamba ikiwa pande zote mbili za haraka, kuna fursa nzuri kwamba serikali itateuliwa kabla ya mwisho wa wiki hii.

Kwa ukumbusho Félix Antoine Tshisekedi hana serikali baada ya miezi saba ya uwekezaji wake.

Ripoti ya Fulgence Rukata

ACHA JIBU

Please enter your comment!
Please enter your name here