Jonathan BALUME msanii wa injili aliamua kuhubiri kupitia muziki !

0
703

Muimbaji wa injili, mtunzi, mwigizaji, pianist, daktari wa gitaa na mchezaji wa mazao anaye ishi katika mji wa Bukavu mashariki mwa DRC, Jonathan BALUME  amekuwa akitoa maisha yake kwa  Mungu kupitiya utengenezaji wa nyimbo ili kueneza neno. habari njema kwa ulimwengu kupitia muziki. Kijana uyu machachari  wa musiki ya  injili  inachukua zaidi  juu ya blues na nyingine mitindo ya  Afrika na Amerika kufikisha ujumbe wa Mungu wa amani na upendo kwa ulimwengu.Gazeti yako inawasiliana na mwimbaji huyu Mkristo kujua zaidi kuhusu kazi yake, matarajio yake, changamoto na mambo mengine ya kazi yake.

Alizaliwa mnamo 12/6/1998 huko Goma, jimbo la Kaskazini-Kivu mashariki mwa DRC, Jonathan Balume alianza kuimba tangu utoto katika kwaya  Cipukizi la kanisa lake. Kuongezeka, alihisi  maana  ya muziki ndani  yake. Kwa hiyo  msanii  huyu mchanga anaweza kuboresha nyimbo zake ili kupanga njia katika ulimwengu wa muziki.

Kwa umri wa miaka 16, msanii huyo alishinda mashindano ya kuimba  yaliyoandaliwa na shule yake huko Goma. Fursa hiyo inaonekana kama kuingia kwa Jonathan  katika kazi ya musiki.Kwa hiyo anaanza kujifunza wanamuziki kama T Saint Arrow na makundi mbalimbali ya injili. Hii kabla ya kwenda kwenye nyumba ya kitamaduni Ndaro / Bukavu ambako anajifunza piano, gitaa na percussion yote kwa   ku tekeleza kazi yake.

Katika production  yake, msanii huyo ana nyimbo za muziki katika mradi na kurekodi « Mradi wangu wa sasa una haki, ni sisi mabadiliko. Mradi ambao nina mpango wa kufanya mwaka ujao » Anasema.

Katika maisha kuna kuwa wakati wa asali na  wakati wa  miiba , kazi ya Jonathan Balume inakabiliwa na changamoto kadhaa ikiwa ni pamoja na ukosefu wa njia za kifedha na ukosefu wa karibu wa wazalishaji wa muziki katika mji wa Bukavu.

Kwa kifupi,  msanii huyu machachari  ana waalika wafanyabiashara na watu wengine wa nia njema kuunga mkono wanamuziki wa injili katika kazi zao kufanya uinjilisti kupitia nyimbo  za  kidini: « Unapozalisha msanii, hupoteza lakini uneneza injili »

Ripoti ya LONI Irenge Joe

ACHA JIBU

Please enter your comment!
Please enter your name here