Kivu-kusini: Uvamizi wa polisi wa trafiki gavana Théo Ngwabidje huenda vitani!

0
66
Gavana wa kivu kusini,Theo Kasi\photo cell.communication.

Katika Bukavu, jimbo la Kusini mwa Kivu, madereva wa magari hulalamika kuwa waathirika wa marufuku mengi ya polisi barabara. Katika kila kizuizi kilichojengwa na PCR, wanalazimika kutoa kiasi cha fedha, bila ushahidi wowote wa waraka katika sehemu ya kukabiliana. Kwa hivyo, wakati wa mawasilisho yake kwa askari, Theo Ngwabidje mkoa wa mkoa anauliza polisi kuacha na mazoezi haya ambayo ni kinyume na ujumbe wa usalama wa barabarani ambao umewapa.

 Gavana wa mkoa wa jimbo ya kivu  Kusini Théo Ngwabidje Kasi alionesha kwa askari na polisi wa kitaifa wa Kongo siku ya Alhamisi, Juni 20, 2019. Wakati wa sherehe, gavana aliwakumbusha polisi, jukumu lao la utawala la kupata idadi ya watu na mali zao. Kwa hiyo, gavana wa mkoa anasema ameamua kurejesha mamlaka ya serikali. Na shukrani kwa msaada wa polisi na haki.

Kwa hiyo, anauliza polisi wa trafiki kuacha mara moja na mazoezi ya « ripoti kwa wakuu », ambayo inasababisha polisi kukomboa madereva wa magari.

Kwa hivyo, anaelezea kwamba wakiukaji watakuwa chini ya sheria kali. Uamuzi ulionyeshwa na umma katika sherehe hii, ambayo pia iliihukumu matendo haya, yaliyotendewa kabisa na mamlaka yao ya hierarchy, na ambayo yamevunja harakati za bure za magari. Ikumbukwe kwamba chini ya Ibara ya 182 ya Katiba ya 18 Februari 2006 na Kifungu cha 5 cha Amri ya Sheria ya 002/2002 ya 26 Januari 2002 « Polisi ya Taifa ya Kongo ni wajibu wa kuhakikisha usalama na utulivu wa umma, kudumisha na kurejesha utaratibu wa umma … « 

Ripoti ya Mwema Joseph

ACHA JIBU

Please enter your comment!
Please enter your name here