Kivu-kusini:mvutano katika jukwaa la Felix Tshisekedi kwa kugawanya viti.

0
167
wanamemba wa Cach,wakifunga balabala

Baada ya uchaguzi wa gavana katika mikoa mbalimbali ya DRC, ni wakati wa mafunzo ya serikali ya mkoa. Katika Kivu Kusini, wanaharakati wengine wa umoja wa Muungano wa Mabadiliko ya « CACH » wa Rais Felix Tshisekedi, wanadai uwakilishi ndani ya serikali mpya ya mkoa ambayo inaweza kuja katika siku zijazo.

Tangu mwanzo wa mchana wa Jumatatu, Mei 27, 2019, wanaharakati wengine wa Umoja wa Taifa la Kongo, Vital Kamerhe, Mkurugenzi wa sasa wa Baraza la Mawaziri la Mkuu wa Nchi walimzuia barabara inayoongoza mpaka wa Ruzizi 1 kati ya DRC na Rwanda,na ku choma gurudumu.

Masaa machache baadaye, ni mabadiliko ya wapiganaji wa Umoja wa Demokrasia na Maendeleo ya Jamii, « UDPS », mkuu wa nchi Felix Tshisekedi ili kuzuia barabara katika ngazi ya Halmashauri ya Jiji la Bukavu katika manispaa ya Ibanda. Wanaharakati hawa huonyesha usambazaji sawa wa nafasi ndani ya serikali ya mkoa, kwa mujibu wa makubaliano kati ya FCC na CACH.  »

Kwa mujibu wa makubaliano hayo, tuliahidi 50% kwa FCC na 50% kwa CACH, lakini tunashukuru jambo moja, baada ya kufanya sehemu yao, tuko karibu kutengwa, (…); tumejeruhiwa sana wakati wa mapambano ya miaka 18, hatuwezi kukubali, tuna hasira « mwenye hasira mwanachama wa Muungano kwa Taifa la Kongo.

Wanakabiliwa na hili, baadhi ya watendaji katika maisha ya kijamii wanakasiriwa na wanaharakati wa njia hii wanazuia barabara na kuharibu harakati za wananchi wa amani, hasa wana njia nyingine za kudai.

Ikumbukwe kwamba kwa kuzingatia uzito wa kisiasa wa vyama vya siasa, umoja wa Cach haukuwakilishwa kikamilifu katika Bunge la Mkoa.

Ripoti ya Mwema Joseph

ACHA JIBU

Please enter your comment!
Please enter your name here